Lâm Bình trao 70 con dê sinh sản cho hộ gia đình nghèo, cận nghèo
Thực hiện các mô hình phối hợp với Cục Kinh tế hợp tác và Phát triển nông thôn, sáng ngày 17/12, Trung tâm Dịch vụ nông nghiệp huyện Lâm Bình đã tổ chức trao 70 con dê sinh sản giống địa phương cho 20 hộ gia đình nghèo, cận nghèo ở các xã Bình An, Thổ Bình. Việc hỗ trợ dê sinh sản cho các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn, nhằm tạo sinh kế cho các hộ phát triển kinh tế, vươn lên thoát nghèo bền vững, góp phần nhân rộng số hộ gia đình cùng chăn nuôi dê theo hướng hàng hóa trên địa bàn huyện.