Khảo sát, bay thử nghiệm Khinh khí cầu tại huyện Lâm Bình
Để chuẩn bị cho Lễ hội Khinh khí cầu tại Tuyên Quang dự kiến sẽ tổ chức trong tháng 3/2022, tạo đà cho du lịch hồi phục phát triển thích ứng an toàn sau đại dịch. Chiều 12-2, Công ty TNHH Khinh khí cầu quốc tế Ballooning Media đã đến khảo sát địa điểm và bay thử thành công khinh khí cầu tại sân vận động Nà Tông, xã Thượng Lâm, huyện Lâm Bình.