Nhân dân thị trấn Lăng Can tập trung thu hoạch lúa Mùa, đẩy nhanh tiến độ gieo trồng cây vụ Đông 2021
Để kịp thời vụ sản xuất vụ đông năm 2021, cùng với các địa phương trên địa bàn huyện Lâm Bình, nhân dân các dân tộc Thị trấn Lăng Can đã đẩy nhanh tiến độ thu hoạch lúa vụ Mùa, với phương châm “Xanh nhà hơn già đồng”. Gặt đến đâu tiến hành làm đất trồng cây vụ đông ngay đến đó. Đến thời điểm này Thị trấn Lăng Can đã thu hoạch được trên 200ha đạt 73,9% diện tích, năng suất bình quân đạt trên 56,6 tạ/ha.