Lâm Bình tập trung thực hiện Đề án 06 của Chính phủ
Thực hiện Đề án 06, huyện Lâm Bình đã thành lập 1 tổ công tác của huyện, 10 tổ công tác cấp xã, 100 tổ công tác cấp thôn, tổ dân phố. Đồng thời, thành lập Ban Chỉ đạo chuyển đổi số cấp huyện, 10 tổ công nghệ số cộng đồng cấp xã và 100 tổ công nghệ số cộng đồng cấp thôn, tổ dân phố. Hiện nay, huyện Lâm Bình đang tập trung đẩy mạnh các giải pháp để đưa Đề án 06 đến gần hơn với người dân.