Huyện Lâm Bình chủ động phòng chống rét cho gia súc
Với đặc thù của huyện vùng cao, thời điểm này nhiệt độ tại huyện Lâm Bình đang giảm, tình trạng rét buốt kèm sương mù đã xảy ra vào sáng sớm và đêm khuya. Để đảm bảo cho công tác phòng, chống đói rét cho đàn vật nuôi. UBND huyện Lâm Bình quán triệt và chỉ đạo các cơ quan chuyên môn phối hợp với các xã, thị trấn hướng dẫn nhân dân các biện pháp che chắn chuồng trại, dự trữ nguồn thức ăn cho đàn vật nuôi trong mùa đông.