Xã Xuân Lập nỗ lực giảm sinh con thứ 3
Xuân Lập là xã vùng cao của huyện Lâm Bình, nhằm góp phần giảm tỷ lệ sinh con thứ ba. Thời gian qua, cấp ủy, chính quyền xã Xuân Lập đã tích cực triển khai nhiều giải pháp. Trong đó công tác truyền thông được xác định là khâu quan trọng, không chỉ góp phần thay đổi nhận thức mà còn thay đổi hành vi của người dân trong thực hiện công tác DS-KHHGĐ. Theo đó, tỷ lệ sinh con thứ 3 tại đây đã từng bước được kiểm soát.