Thượng Lâm đẩy nhanh tiến độ gieo cấy lúa mùa 2018
Vụ mùa 2018, xã Thượng Lâm gieo cấy 306,9 ha, trong đó có 81% diện tích được gieo cấy bằng các giống lúa thuần ngắn ngày, có năng suất, chất lượng cao; nhằm đảm bảo thời vụ gieo trồng cây vụ đông trên đất ruộng 2 vụ. Mặc dù điều kiện thời tiết không thuận lợi, nắng nóng kéo dài nhưng đến thời điểm này, bà con nông dân trong xã đã gieo cấy đạt trên 97% diện tích lúa vụ mùa.