Lâm Bình phát huy vai trò của người dân trong xây dựng Nông thôn mới
Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ huyện Lâm Bình lần thứ I, nhiệm kỳ 2015-2020 đặt mục tiêu phấn đấu trong nhiệm kỳ có trên 25% số xã đạt chuẩn nông thôn mới.
Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ huyện Lâm Bình lần thứ I, nhiệm kỳ 2015-2020 đặt mục tiêu phấn đấu trong nhiệm kỳ có trên 25% số xã đạt chuẩn nông thôn mới.
Lâm Bình là huyện có địa hình tương đối phức tạp, có nhiều đồi núi, nhiều khe suối, phai đập chứa nước lớn nhỏ vào mùa mưa lũ nhiều đoạn đường trọng ...
Xuân Lập là xã vùng cao của huyện Lâm Bình; xã hiện có 5 thôn bản với 479 hộ/2.234 nhân khẩu; chủ yếu là dân tộc Mông, Dao, Tày... cùng sinh sống; ...
Ngày 29/5, Hội cựu chiến binh huyện Lâm Bình đã tổ chức hội nghị Tổng kết 5 năm thực hiện Nghị quyết Chuyên đề số 02 của BCH Hội cựu chiến binh tỉnh ...
Năm 2018, huyện Lâm Bình có kế hoạch di chuyển 13 hộ dân với 54 nhân khẩu, đang sống trong khu vực thiên tai nguy hiểm, có nguy cơ sạt lở đất, đá, lũ ...
Cùng với các xã trong huyện, Ban chỉ đạo Dân số - KHHGĐ xã Xuân Lập, đã triển khai chiến dịch truyền thông lồng ghép cung cấp dịch vụ chăm sóc sức ...
Để đảm bảo đạt được năng suất, sản lượng đề ra trong năm, ngay từ đầu vụ sản xuất vụ xuân, cấp ủy Đảng, chính quyền xã Lăng Can đã tập trung chỉ đạo ...
Lãnh đạo thực hiện hoàn thành chỉ tiêu bê tông hóa đường giao thông và kiên cố hóa kênh mương theo Nghị quyết 15 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy; đó là ...
Nhằm giúp cán bộ, hội viên, nông dân nhận thức đầy đủ về tấm quan trọng và ý nghĩa của Chương trình mục tiêu Quốc gia xây dựng nông thôn mới. Hội ...
Nhằm giúp người dân không bị thiếu gạo ăn trong mùa giáp hạt, huyện Lâm Bình thực hiện cấp trên 84.150 kg gạo cứu đói cho người dân ở các xã trên địa ...
Mùa hè, thời tiết nắng nóng là thời điểm dễ phát sinh các loại bệnh trên người. Vì vậy, huyện Lâm Bình đã chỉ đạo cơ quan chuyên môn chủ động xây ...