Xã Thượng Lâm chăm sóc và phòng trừ sâu bệnh hại lúa Mùa
Hiện nay diện tích lúa Mùa trên địa bàn xã Thượng Lâm, huyện vùng cao Lâm Bình đang trong giai đoạn kết thúc đẻ nhánh và bắt đầu bước vào thời kỳ đứng cái làm đòng. Trước diễn biến phức tạp thời tiết mưa, nắng thất thường đây cũng là điều kiện thuận lợi cho một số loại sâu bệnh phát sinh gây hại. Nếu không được phòng, trừ kịp thời sẽ làm ảnh hưởng tới năng suất và sản lượng của vụ Mùa năm 2018.