Lâm Bình chủ động phòng chống dịch bệnh mùa hè 2018
Mùa hè, thời tiết nắng nóng là thời điểm dễ phát sinh các loại bệnh trên người. Vì vậy, huyện Lâm Bình đã chỉ đạo cơ quan chuyên môn chủ động xây dựng kế hoạch phòng, chống dịch bệnh mùa hè.
Mùa hè, thời tiết nắng nóng là thời điểm dễ phát sinh các loại bệnh trên người. Vì vậy, huyện Lâm Bình đã chỉ đạo cơ quan chuyên môn chủ động xây dựng kế hoạch phòng, chống dịch bệnh mùa hè.
Theo TQĐT - Nhờ thực hiện tốt công tác lãnh đạo chỉ đạo trên các lĩnh vực, đến hết năm 2017, Đảng bộ xã Thổ Bình (Lâm Bình) đã có 8 năm liên tục đạt ...
TQĐT - Năm 2017 công tác cải cách hành chính trên địa bàn huyện Lâm Bình được triển khai đồng bộ và hiệu quả. các thủ tục hành chính, quy trình giải ...
Theo TQĐT - Theo quy hoạch chung xây dựng thị trấn trung tâm huyện lỵ Lâm Bình tại Quyết định số 89/QĐ-UBND, ngày 18-4-2012 của UBND tỉnh, trung tâm ...
Theo TQĐT - Thôn Thượng Minh, xã Hồng Quang (Lâm Bình) có 137 hộ dân, trong đó 18 hộ thuộc dân tộc Thủy, 87 hộ dân tộc Pà Thẻn, còn lại là người Dao, ...
Theo TQĐT - Đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, hướng mạnh về cơ sở đã giúp công tác Mặt trận ở huyện Lâm Bình ngày càng phát huy tốt vai trò ...
Vừa qua, Lãnh đạo UBND huyện đã có buổi tọa đàm với Hội doanh nghiệp, hợp tác xã huyện Lâm Bình năm 2018, tham gia buổi tọa đàm có đồng chí Nguyễn ...
Hòa chung trong không khí cả nước thi đua lập thành tích chào mừng kỷ niệm 128 năm ngày sinh nhật Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 – 19/5/2018), tối ...
Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh là một cuộc vận động lớn của toàn Đảng, toàn quân, toàn dân với nhiều nội dung phong ...
Là xã còn gặp nhiều khó khăn, những năm qua, xã Khuôn Hà, luôn quan tâm đến công tác giải quyết việc làm cho lao động địa phương, đặc biệt là đối với ...