Lâm Bình đẩy mạnh công tác giáo dục về biển, đảo trong các trường học
Với mục đích giáo dục lòng yêu nước, lòng tự tôn, niềm tự hào dân tộc cho nhân dân và đặc biệt là thế hệ trẻ, các em học sinh. Từ nhiều năm qua các trường học trên địa bàn huyện Lâm Bình đã đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động về tình yêu quê hương đất nước, về chủ quyền biển đảo thiêng liêng, thông qua các bài giảng, các chủ đề ngoại khóa, văn nghệ, sinh hoạt tập thể do trường tổ chức.