Thượng Lâm thực hiện hiệu quả Nghị quyết số 12 của HĐND tỉnh về hỗ trợ vay vốn mua trâu
Cùng với các địa phương khác trên địa bàn huyện, sau hơn 2 năm thực hiện Nghị quyết số 12 của HĐND tỉnh Tuyên Quang, về cơ chế chính sách hỗ trợ sản xuất hàng hóa đối với một số cây trồng, vật nuôi trên địa bàn tỉnh Tuyên Quang, xã Thượng Lâm đã có nhiều hộ gia đình được hỗ trợ vay vốn để mua trâu sinh sản và trâu đực giống về nuôi.