Lâm Bình tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2017
Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Lâm Bình vừa tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2017, hưởng ứng chiến dịch “Lễ Hội Xuân hồng” năm 2018.
Ban Chỉ đạo vận động hiến máu tình nguyện huyện Lâm Bình vừa tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2017, hưởng ứng chiến dịch “Lễ Hội Xuân hồng” năm 2018.
Để làm tốt công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ, Hội đồng nghĩa vụ Quân sự xã Thổ Bình, huyện Lâm Bình, đã tổ chức khám tuyển nghĩa vụ Quân ...
Trong những năm qua cấp ủy, chính quyền và nhân dân huyện Lâm Bình, đã nỗ lực thực hiện các giải pháp giảm nghèo, giải quyết việc làm, bảo đảm an ...
Những năm gần đây, đời sống của người dân xã Lăng Can đã có nhiều đổi thay tích cực, thu nhập bình quân đầu người từng bước tăng lên, điện, đường, ...
Thực hiện Chương trình tiếp xúc cử tri trước kỳ họp thứ 5 của đại biểu HĐND tỉnh, ngày 6/11/2017 Đồng chí Nguyễn Hồng Trang, Tỉnh uỷ viên, Bí thư ...
Ngày 05/11/2017, HĐND huyện Lâm Bình khóa II, nhiệm kỳ 2016- 2021 đã tổ chức kỳ họp bất thường để thực hiện một số nội dung thuộc thẩm quyền của HĐND ...
Theo quan niệm của người Pà Thẻn, nhảy lửa là nghi lễ đón thần, thánh xuống trần gian cùng vui với dân làng để phù hộ cho mọi người gặp nhiều may mắn ...
Xác định việc xây dựng nhà văn hóa thôn, bản, gắn với sân thể thao và khuôn viên là một trong những điều kiện để các địa phương hoàn thành chương ...
Để kiên cố hóa trên 23 km kênh mương bằng cấu kiện bê tông đúc sẵn trong năm 2017, ngay từ đầu năm huyện Lâm Bình đã tuyên truyền, vận động nhân dân ...
Xã Khuôn Hà được huyện Lâm Bình chọn là xã về đích nông thôn mới trong năm 2017, để cùng với Cấp uỷ, Chính quyền địa phương hoàn thiện các tiêu chí ...
Cùng với các địa phương khác trên địa bàn huyện, sau hơn 2 năm thực hiện Nghị quyết số 12 của HĐND tỉnh Tuyên Quang, về cơ chế chính sách hỗ trợ sản ...