Lâm Bình, tập huấn sản xuất cho người nông dân
Bằng việc tăng cường, mở các lớp tập huấn, kết hợp với trình diễn, triển khai các mô hình tiêu biểu, Trạm Khuyến nông huyện, đã trang bị kiến thức cho người nông dân để họ đổi mới tư duy, cách làm, áp dụng tiến bộ khoa học - kỹ thuật vào sản xuất, thay thế những phương pháp sản xuất truyền thống. Từ đó, kinh tế của người dân ngày càng ổn định, góp phần thực hiện đạt và vượt chỉ tiêu năng suất, sản lượng lương thực hằng năm đề ra.