Xã Lăng Can, tập trung chăm sóc cây trồng vụ xuân
Cùng với các địa phương trong huyện, sau khi kết thúc việc gieo trồng các loại cây trồng vụ xuân, xã Lăng Can đã chỉ đạo cán bộ khuyến nông xã và thôn bản, bám sát đồng ruộng, hướng dẫn bà con chăm sóc tất cả các loại cây trồng theo đúng quy trình kỹ thuật. Hiện nay, bà con nông dân xã Lăng Can đang tập trung nhân lực ra đồng bón phân, chăm sóc lúa xuân đợt một, tạo điều kiện thuận lợi cho cây lúa sinh trưởng và phát triển tốt.