Lâm Bình thực hiện công tác Y tế, dân số-kế hoạch hóa gia đình
Trong những năm qua huyện Lâm Bình đã tăng cường triển khai các chương trình mục tiêu Quốc gia về y tế, dân số-kế hoạch hóa gia đình và vệ sinh an toàn thực phẩm. Trong đó Công tác kiểm tra, giám sát phòng, chống dịch bệnh được thực hiện thường xuyên nên; trên địa bàn huyện Lâm Bình, không có dịch bệnh lây lan diện rộng và ngộ độc thực phẩm.