Lâm Bình phát triển các đội, câu lạc bộ văn nghệ phục vụ du lịch
Kế hoạch phát triển du lịch giai đoạn 2020 -2025, định hướng đến năm 2030, Lâm Bình đã xác định phát huy tiềm năng, lợi thế đẩy mạnh phát triển du lịch trở thành ngành kinh tế quan trọng, bền vững theo hướng xây dựng Lâm Bình trở thành điểm đến hấp dẫn của cả du khách trong nước và quốc tế đi đôi với bảo vệ vững chắc tài nguyên du lịch của địa phương nhất là hệ sinh thái, không gian, cảnh quan, bản sắc văn hóa. Theo đó, một trong những hoạt động nhằm thúc đẩy phát triển du lịch của huyện Lâm Bình trong những năm qua là thành lập và duy trì hoạt động các đội văn nghệ truyền thống ở các thôn, bản trên địa bàn huyện Lâm Bình.