Hiệu quả Cuộc vận động “ Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh” ở huyện Lâm Bình
Thời gian qua, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Lâm Bình đã luôn phát huy vai trò nòng cốt của mình, tích cực thực hiện có hiệu quả các phong trào thi đua, các cuộc vận động. Trong đó có Cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh” là một ví dụ điển hình. Thông qua cuộc vận động đã phát huy sức mạnh khối đại đoàn kết các dân tộc trong thực hiện chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới.