Nghị quyết 03 của HĐND tỉnh làm cho diện mạo nông thôn ở xã Lăng Can đổi thay rõ nét
Thực hiện Nghị quyết số 03, quy định mức hỗ trợ kiên cố hóa kênh mương, bê tông hóa đường giao thông nội đồng, xây dựng nhà văn hóa thôn, bản, tổ dân phố gắn với sân thể thao, khuôn viên và một số công trình hạ tầng kinh tế - xã hội nông thôn thuộc Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới trên địa bàn tỉnh Tuyên Quang, giai đoạn 2016 - 2020. Với chủ trương “Nhân dân làm, nhà nước hỗ trợ” tỉnh hỗ trợ cấu kiện, xi măng, vật liệu xây dựng… nhân dân đóng góp ngày công, mặt bằng, vật liệu xây dựng hoàn thành các công trình hạ tầng nông thôn. Từ khi triển khai thực hiện Nghị quyết 03, phong trào hiến đất làm đường bê tông, nhà văn hóa, kênh mương nội đồng được diễn ra sâu rộng trên địa bàn xã Lăng Can. Nhờ đó mà diện mạo nông thôn nơi đây đã có sự đổi thay rõ rệt.