Đại biểu dự kỳ họp
Tại kỳ họp, HĐND huyện Lâm Bình khoá III, nhiệm kỳ 2021 - 2026 đã tiến hành các bước miễn nhiệm chức danh Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện đối với ông Nguyễn Thành Trung, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện do thực hiện Nghị quyết số 130, ngày 10/7/2024 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về kết thúc mô hình thí điểm Bí thư Huyện ủy, đồng thời là Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện Lâm Bình. Trong suốt gần 04 năm qua với vai trò là Chủ tịch UBND huyện, ông Nguyễn Thành Trung đã luôn phát huy năng lực, trí tuệ, kinh nghiệm để cùng tập thể lãnh đạo Ủy ban nhân dân huyện, các đồng chí Ủy viên Ủy ban nhân dân huyện chỉ đạo, triển khai thực hiện thắng lợi nghị quyết, kế hoạch, mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo quốc phòng, an ninh hằng năm đã đề ra và đạt được nhiều thành tựu nổi bật trên các lĩnh vực, góp phần không ngừng cải thiện, nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho Nhân dân, đưa huyện Lâm Bình ngày càng phát triển.
Đại biểu HĐND huyện biểu quyết thông qua dự thảo Nghị quyết miễn nhiệm chức danh Chủ tịch UBND huyện Lâm Bình đối với ông Nguyễn Thành Trung, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện do kết thúc mô hình thí điểm Bí thư Huyện ủy, đồng thời là Chủ tịch Ủy ban nhân dân huyện
Đồng chí Chủ tịch HĐND huyện cùng tập thể Ban Thường vụ Huyện uỷ tặng hoa cảm ơn những đóng góp, cống hiến của đồng chí Nguyễn Thành Trung, Tỉnh uỷ viên, Bí thư Huyện uỷ, nguyên Chủ tịch UBND huyện
Phát biểu bế mạc kỳ họp chuyên đề lần thứ Chín, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện Đặng Văn Sình đã ghi nhận, đánh giá cao và tặng hoa trân trọng cảm ơn những đóng góp, cống hiến của ông Nguyễn Thành Trung, Bí thư Huyện uỷ, nguyên Chủ tịch UBND huyện trong thời gian qua đã làm tốt công tác chỉ đạo, triển khai thực hiện nhiệm vụ của UBND huyện.
Gửi phản hồi