Ngành GD & ĐT huyện Lâm Bình đẩy mạnh việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Để đẩy mạnh việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, thời gian qua các đơn vị trường học trên địa bàn huyện Lâm Bình đã chú trọng lồng ghép việc thực hiện gắn với cuộc vận động “ Mỗi thầy, cô giáo là một tấm gương đạo đức tự học và sáng tạo”. Đến nay, việc học tập đã trở thành đợt sinh hoạt chính trị sâu rộng trong toàn ngành và đã góp phần quan trọng trong thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ giáo dục ở địa phương.