MTTQ xã Xuân Lập triển khai mô hình tự quản về bảo vệ môi trường và chống rác thải nhựa, giai đoạn 2020 – 2025.
Ngày 17/9/2020, Ủy ban MTTQ xã Xuân Lập phối hợp với các tổ chức chính trị - xã hội, tổ chức phát động phong trào “ Lâm Bình chung tay xử lý rác thải và chống rác thải nhựa”; triển khai mô hình tự quản về bảo vệ môi trường và chống rác thải nhựa, giai đoạn 2020 – 2025. Dự hội nghị có Lãnh đạo Ủy ban MTTQ huyện Lâm Bình; lãnh đạo Đảng ủy, UBND, Ủy ban MTTQ, các tổ chức chính trị - xã hội, Bí thư chi bộ, Trưởng thôn, Chi hội trưởng các đoàn thể thôn, trưởng Ban công tác Mặt trận và đại diện các hộ gia đình trên dịa bàn xã.