Hạt Kiểm lâm huyện Lâm Bình tổng kết công tác năm 2019, triển khai nhiệm vụ năm 2020
Hạt Kiểm lâm huyện Lâm Bình vừa tổ chức tổng kết công tác năm 2019 và triển khai nhiệm vụ năm 2020.
Hạt Kiểm lâm huyện Lâm Bình vừa tổ chức tổng kết công tác năm 2019 và triển khai nhiệm vụ năm 2020.
Ngày 21/12/2019, đoàn từ thiện “Đông ấm vùng cao” Hà Nội đã tổ chức chương trình từ thiện tặng quà cho người nghèo tại xã Phúc Yên, huyện Lâm Bình. ...
Nhân dịp lễ Giáng sinh năm 2019, ngày 19/12 đồng chí Ma Thị Thao, Phó Bí thư Tỉnh đoàn Tuyên Quang đã đến thăm và tặng quà các điểm, nhóm Tin Lành ...
Triển khai thực hiện Chương trình mục tiêu Quốc gia giảm nghèo bền vững, huyện Lâm Bình đã đẩy mạnh thực hiện các nhiệm vụ về phát triển cơ sở hạ ...
Trong những ngày này nhiệt độ hạ thấp đã gây rét đậm. Để bảo vệ sức khỏe cho đàn vật nuôi, UBND huyện Lâm Bình chỉ đạo UBND các xã, tăng cường công ...
Ủy ban nhân dân huyện Lâm Bình vừa tổ chức Hội nghị triển khai các giải pháp thực hiện nếp sống văn minh trong việc cưới, việc tang: Dự hội nghị có ...
Xác định giúp nhau phát triển kinh tế là nhiệm vụ trọng tâm, những năm qua, Thôn Nà Tông, xã Thượng Lâm đã tuyên truyền, vận động cán bộ, đoàn viên, ...
Lâm Bình là huyện vùng cao của tỉnh Tuyên Quang, nhiệt độ luôn thấp hơn so với các huyện bạn trong tỉnh từ 1 đến 2 độ C. Để chủ động phòng chống đói ...
Ngày 09/12, tại điểm trường Tiểu học Thượng Minh, xã Hồng Quang, huyện Lâm Bình, Viettel Tuyên Quang đã tổ chức Chương trình Hành trình “Viettel thắp ...
Vừa qua, Trung tâm Xúc tiến đầu tư tỉnh Tuyên Quang đã tổ chức Phiên chợ đưa hàng Việt về miền núi huyện Lâm Bình năm 2019
Thực hiện Chương trình “Tình nguyện mùa Đông” chung tay vì cộng đồng, phát huy tinh thần tương thân, tương ái, chung sức giúp đỡ các thôn bản còn gặp ...