Nông dân xã Thổ Bình tập trung chăm sóc cây trồng vụ Đông
Vụ Đông 2019, xã Thổ Bình, huyện Lâm Bình đã trồng được 188 ha cây ngô lấy hạt, 30 ha cây ngô làm thức ăn cho gia súc và 2,5 ha cây rau đậu các loại. Đây là xã có số diện tích trồng cây ngô lấy hạt cao nhất huyện Lâm Bình. Nhờ được chăm sóc tốt nên cây ngô trên đồng đất Thổ Bình hiện đang phát triển tốt, hứa hẹn sẽ cho năng suất, sản lượng cao.