Nông dân xã Hồng Quang tập trung chăm sóc cây trồng vụ Xuân
Vụ Xuân 2020, xã Hồng Quang gieo cấy 136 ha lúa, trên 30 ha lạc, và 42 ha ngô, tất cả các loại cây trồng vụ Xuân của xã đến nay đều thực hiện cơ bản đạt so với kế hoạch. Để có được kết quả trong sản xuất vụ Xuân, ngay từ đầu vụ Ban chỉ đạo sản xuất xã Hồng Quang đã đôn đốc, vận động bà con làm đất, khẩn trương gieo trồng các loại cây trồng theo khung lịch thời vụ. Hiện nay, bà con nông dân trên địa bàn xã đang tập trung chăm sóc cho các loại cây trồng vụ Xuân, đảm bảo cây trồng sinh trưởng, phát triển tốt.