Hội LHPN xã Hồng Quang duy trì nét đẹp văn hóa của các dân tộc
Mỗi dân tộc đều có những nét Văn hóa, phong tục tập quán riêng. Những năm qua, Hội LHPN xã Hồng Quang, huyện Lâm Bình đã khuyến khích đồng bào dân tộc thiểu số phục dựng các Lễ hội truyền thống, gìn giữ trang phục truyền thống gắn với phong tục, tập quán; từ đó góp phần gìn giữ những giá trị Văn hóa tốt đẹp của các dân tộc trên địa bàn.