Lâm Bình phát triển kinh tế rừng gắn với chế biến gỗ rừng trồng
Huyện Lâm Bình hiện có tổng diện tích rừng tự nhiên gần 70 nghìn ha, hằng năm huyện trồng rừng mới trên 500ha, nâng tỷ lệ tre phủ rừng đạt trên 78%. Phát huy tiềm năng thế mạnh từ phát triển kinh tế rừng, huyện Lâm Bình đã triển khai nhiều cơ chế, chính sách, khuyến khích hỗ trợ người dân phát triển kinh tế rừng và chế biến sản phẩm gỗ rừng trồng tại địa phương, tạo việc làm và nâng cao thu nhập cho người dân.