Lâm Bình tổ chức Hội nghị tập huấn, bồi dưỡng kiến thức, kỹ năng vận động, tư vấn, truyền thông về “Giảm thiểu tình trạng tảo hôn và hôn nhân cận huyết thống trong vùng đồng bào dân tộc thiểu số”
Từ ngày 11 đến ngày 13 /6/2024, Phòng Tư pháp huyện Lâm Bình đã tổ chức Hội nghị tập huấn, bồi dưỡng kiến thức, kỹ năng vận động, tư vấn, truyền thông về “Giảm thiểu tình trạng tảo hôn và hôn nhân cận huyết thống trong vùng đồng bào dân tộc thiểu số” theo Tiểu dự án 2 thuộc Dự án 9 Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi cho hơn 890 đại biểu là các tuyên truyền viên pháp luật cấp xã, người có uy tín thôn, tổ dân phố, trưởng ban mặt trận khu dân cư, đại diện các tổ chức chính trị - xã hội, công an viên thôn, tổ dân phố.