Lâm Bình nâng cao chất lượng trợ giúp pháp lý, gắn với công tác hòa giải ở cơ sở
Phổ biến, giáo dục pháp luật rộng rãi đến với người dân, nhất là người nghèo và các đối tượng chính sách, người dân tộc thiểu số sinh sống tại vùng sâu, vùng xa, vùng đặc biệt khó khăn là mục tiêu, nhiệm vụ mà Hội Luật gia huyện Lâm Bình, tỉnh Tuyên Quang hướng tới. Những buổi trợ giúp pháp lý lưu động mở ra đã góp phần không nhỏ trong việc đưa pháp luật đến với người dân, giúp nâng cao nhận thức, góp phần phòng ngừa, hạn chế tranh chấp và vi phạm pháp luật trên địa bàn huyện.