Bí thư chi bộ thôn Tân Lập, xã Thổ Bình nêu gương Bác
Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh là một cuộc vận động lớn của toàn Đảng, toàn quân, toàn dân với nhiều nội dung phong phú và thiết thực. Trên địa bàn huyện Lâm Bình đã có nhiều tập thể và cá nhân tiêu biểu trong việc học tập và làm theo Bác. Trong đó, ông Đặng Văn The, Bí thư Chi bộ, Trưởng Ban công tác mặt trận thôn Tân Lập, xã Thổ Bình là một tấm gương như thế với những việc làm cụ thể, thiết thực, “ Nói đi đôi với làm”.