Người Bí thư Chi Bộ điển hình trong thực hiện chỉ thị 05
Lãnh đạo thực hiện hoàn thành chỉ tiêu bê tông hóa đường giao thông và kiên cố hóa kênh mương theo Nghị quyết 15 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy; đó là việc làm theo Bác mà ông Nguyễn Thanh Giang, Bí thư Chi bộ thôn Làng Chùa, xã Lăng Can, huyện Lâm Bình; đăng kí làm theo. Luôn lấy dân làm gốc, ông đã lãnh đạo nhân dân đưa nghị quyết vào cuộc sống, hoàn thành các chỉ tiêu kế hoạch đề ra. Ông vinh dự là gương điển hình tiêu biểu trong học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh giai đoạn 2016 – 2018.