Lâm Bình phấn đấu xếp hạng tốt về chỉ số DCI
TQĐT - Năm 2017 công tác cải cách hành chính trên địa bàn huyện Lâm Bình được triển khai đồng bộ và hiệu quả. các thủ tục hành chính, quy trình giải quyết công việc, mức phí, lệ phí được niêm yết công khai, minh bạch, đơn giản, tạo điều kiện thuận tiện cho người dân và doanh nghiệp khi đến giao dịch. Tuy nhiên chỉ số năng lực cạnh tranh cấp huyện năm 2017 của huyện Lâm Bình mới xếp loại trung bình khá với 66,98 điểm.