Hồng Quang phát triển kinh tế lâm nghiệp gắn với cơ sở chế biến gỗ
Hồng Quang có tổng diện tích đất rừng trên 4.540 ha, trong đó rừng tự nhiên trên 3.900 ha, rừng trồng trên 620 ha, tỷ lệ che phủ rừng đạt trên 70%. Đây là tiềm năng và lợi thế về phát triển kinh tế rừng mang lại cho người dân trên địa bàn. Đặc biệt hiện nay, việc bao tiêu sản phẩm cho người trồng rừng gắn với các cơ sở chế biến đã tạo điều kiện cho kinh tế lâm nghiệp trên địa bàn xã Hồng Quang phát triển bền vững.