Các trường học trên địa bàn xã Phúc Yên, sẵn sàng bước vào năm học mới.
Những ngày này, công tác chuẩn bị cho ngày khai giảng năm học 2018 - 2019, đang được các trường học trên địa bàn xã Phúc Yên tích cực triển khai thực hiện.
Những ngày này, công tác chuẩn bị cho ngày khai giảng năm học 2018 - 2019, đang được các trường học trên địa bàn xã Phúc Yên tích cực triển khai thực hiện.
Lâm Bình là huyện vùng cao của tỉnh Tuyên Quang. Nhân dân nơi đây còn gặp nhiều khó khăn về vốn, kỹ thuật sản xuất cũng như hướng phát triển kinh tế. ...
Chiều ngày 28/8/2018, Văn phòng HĐND và UBND huyện Lâm Bình đã tổ chức tọa đàm kỷ niệm 73 năm ngày truyền thống Văn phòng cơ quan hành chính Nhà nước ...
Cùng với các trường học trên địa bàn huyện vùng cao Lâm Bình; Trường PTDT bán trú THCS Xuân Lập hiện đang tích cực khẩn trương chuẩn bị mọi điều ...
Lăng Can là xã trung tâm của huyện vùng cao Lâm Bình, bằng nhiều giải pháp lãnh, chỉ đạo thực tiễn của cấp ủy, chính quyền; trong nửa đầu nhiệm kỳ ...
Năm học mới đang tới gần. Trong không khí nô nức, phấn khởi, đang tràn ngập khắp nơi trên cả nước. Những ngày này, đội ngũ cán bộ giáo viên, nhân ...
Ngày 24/8/2018. Liên hiệp các Hội khoa học và kỹ thuật tỉnh Tuyên Quang phối hợp với UBND huyện Lâm Bình, tổ chức lớp tập huấn chăn nuôi cá đặc sản ...
Chiều ngày 23/8/2018, Huyện đoàn Lâm Bình phối hợp với phòng GD & ĐT huyện tổ chức Hội nghị Tổng kết công tác Đoàn, Đội trường học năm học 2017 – ...
Sáng ngày 23/8/2018, Trung tâm Bồi dưỡng Chính trị huyện Lâm Bình đã tổ chức Bế giảng lớp Sơ cấp Lý luận chính trị năm 2018. Dự lễ bế giảng có đồng ...
Những năm qua, hoạt động hòa giải ở cơ sở trên địa bàn huyện Lâm Bình đã có nhiều chuyển biến tích cực, mạng lưới tổ hòa giải được củng cố, kiện toàn ...
Hồng Quang có tổng diện tích đất rừng trên 4.540 ha, trong đó rừng tự nhiên trên 3.900 ha, rừng trồng trên 620 ha, tỷ lệ che phủ rừng đạt trên 70%. ...