Lâm Bình tăng cường bảo đảm an toàn thực phẩm trước, trong và sau dịp Tết Nguyên đán Kỷ Hợi và mùa Lễ hội Xuân năm 2019
Vào dịp cuối năm và đầu năm mới, đặc biệt là trước, trong và sau dịp Tết Nguyên đán Kỷ Hợi và mùa Lễ hội Xuân năm 2019, hoạt động sản xuất, kinh doanh và tiêu thụ nông sản thực phẩm tăng cao nên có thể bùng phát nguy cơ về vệ sinh an toàn thực phẩm trong sản xuất, kinh doanh nông sản thực phẩm. Để tăng cường thực thi pháp luật, bảo đảm an toàn thực phẩm nông, lâm và thủy sản phục vụ tiêu dùng trước, trong và sau dịp Tết Nguyên đán Kỷ Hợi và mùa Lễ hội Xuân năm 2019, UBND huyện Lâm Bình đã triển khai văn bản số 09, ngày 8 tháng 1 năm 2019 đến tất cả các cơ quan đơn vị và các xã trên địa bàn huyện về việc tăng cường bảo đảm an toàn thực phẩm trước, trong và sau dịp Tết Nguyên đán Kỷ Hợi và mùa Lễ hội Xuân năm 2019.