Thổ Bình mang lại hiệu quả cao từ nuôi dê núi
Tận dụng địa hình đồi núi, người dân xã Thổ Bình đã đầu tư nuôi dê, bước đầu mang lại hiệu quả. Dê núi được xã xác định là sản phẩm chủ lực trong tiến trình xây dựng nông thôn mới.
Tận dụng địa hình đồi núi, người dân xã Thổ Bình đã đầu tư nuôi dê, bước đầu mang lại hiệu quả. Dê núi được xã xác định là sản phẩm chủ lực trong tiến trình xây dựng nông thôn mới.
Thực hiện tiêu chí về nhà ở dân cư, thời gian qua cấp uỷ, chính quyền, Mặt trận Tổ quốc vá các tổ chức đoàn thể xã Lăng Can đã huy động các nguồn ...
So với các vụ lúa khác trong năm, vụ Đông - Xuân thường gặp những khó khăn do thời tiết khô hạn, cỏ dại và các loài sâu bệnh phát triển. Chính vì ...
Năm 2018, giá trị sản xuất công nghiệp của huyện Lâm Bình đạt gần 123 tỷ đồng, bằng 100% kế hoạch năm và tăng 22% so với năm 2017.
Chiều 26/12, Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Nguyễn Phú Trọng đã phát biểu bế mạc Hội nghị lần thứ 9 Ban chấp hành Trung ương Đảng khóa XII.
Năm 2018, Trung tâm Giáo dục nghề nghiệp - Giáo dục thường xuyên huyện Lâm Bình đã tổ chức mở được 10 lớp dạy nghề với 300 học viên tham gia.
Sáng ngày 26/12/2018, Bệnh viện Trung ương Quân đội 108 phối hợp với UBND xã Thổ Bình, huyện Lâm Bình, tỉnh Tuyên Quang; tổ chức khánh thành và bàn ...
Phát biểu khai mạc Hội nghị, Tổng Bí thư, Chủ tịch nước gợi mở một số vấn đề để các đại biểu dự Hội nghị nghiên cứu, thảo luận, xem xét, quyết định.
Những năm qua, nhằm nâng cao nhận thức và ý thức tự giác chấp hành pháp luật cho người dân vùng cao, huyện Lâm Bình đã chủ động phát huy tốt sức mạnh ...
Thực hiện chỉ đạo của Giám đốc Công an tỉnh Tuyên Quang về việc mở đợt cao điểm tấn công trấn áp, truy nã tội phạm, đảm bảo an ninh, trật tự, bảo vệ ...
Thủ tướng cho rằng, hợp tác năng lượng, đặc biệt là dầu khí tiếp tục là trụ cột quan trọng của hợp tác Việt - Nga. Việt Nam ủng hộ và sẵn sàng tạo ...