Lâm Bình quan tâm tạo việc làm và chuyển đổi nghề cho lao động địa phương
Trong năm qua, bằng những giải pháp thiết thực, có hiệu quả, vấn đề giải quyết việc làm và chuyển đổi nghề cho lao động nông thôn trên địa bàn huyện Lâm Bình ngày càng được nâng lên. Qua đó, tạo điều kiện thuận lợi cho người lao động nâng cao thu nhập, từng bước ổn định cuộc sống. Đồng thời, cơ cấu kinh tế, cơ cấu lao động nông thôn cũng từng bước được chuyển dịch theo hướng tích cực. Năm 2018, huyện Lâm Bình đã giải quyết việc làm và chuyển đổi nghề cho trên 1.320 lao động, đạt 118% kế hoạch, góp phần giảm tỷ lệ hộ nghèo của huyện xuống còn 40,19%.