Đến ngày 25/9 toàn huyện đã thu hoạch được trên 400 ha lúa Mùa, đạt gần 30% diện tích
Với sự chỉ đạo quyết liệt của UBND huyện, vụ Mùa năm 2018 bà con nông dân trên địa bàn toàn huyện đã gieo cấy được trên 1.453 ha lúa, đạt 102% kế hoạch giao. Đến thời điểm này nhiều diện tích lúa đã bước vào giai đoạn thu hoạch, tranh thủ thời tiết khô ráo, những ngày vừa qua nhiều hộ ra đình ở các xã đã huy động nhân lực tập trung ra đồng để thu hoạch nhanh gọn diện tích lúa Mùa, chuẩn bị tốt các điều kiện cho sản xuất vụ Đông. Đến ngày 25/9 toàn huyện đã thu hoạch được trên 400 ha lúa Mùa, đạt gần 30% diện tích