Lâm Bình sẵn sàng đón khách du lịch trong dịp Liên hoan và Lễ hội Thành Tuyên 2018
Nhờ đẩy mạnh công tác tuyên truyền, xúc tiến, quảng bá tiềm năng phát triển du lịch, Lâm Bình đã có nhiều khách du lịch trong và ngoài nước đến tham quan trải nghiệm, khám phá mảnh đất, con người nơi đây. Đặc biệt, thời điểm này, tỉnh Tuyên Quang đang diễn ra các chuỗi hoạt động của Liên hoan trình diễn Di sản văn hóa phi vật thể Quốc Gia lần thứ nhất và Lễ hội Thành Tuyên năm 2018. Các hộ gia đình làm du lịch huyện Lâm Bình đã chủ động chuẩn bị cơ sở vật chất, trang thiết bị sẵn sàng đón khách du lịch.