Thượng Lâm phát triển du dịch theo hướng chuyên nghiệp bền vững
Trong những năm qua được sự quan tâm của các cấp, các ngành từ tỉnh đến huyện, bắt đầu từ năm 2016, xã Thượng Lâm được huyện lựa chọn và đầu tư cho 06 hộ gia đình tại thôn Nà Tông và thôn Nà Đông thực hiện làm điểm về du lịch cộng đồng Homestay. Từ việc làm điểm đến nay, mô hình du lịch cộng đồng đã từng bước được chuyên nghiệp hóa, thu hút ngày càng nhiều khách du lịch đến thăm quan và khám phá.