Lâm Bình, chuẩn bị Lễ hội Lồng tông và Ngày hội văn hóa các dân tộc Xuân Mậu Tuất năm 2018
Đã trở thành ngày hội truyền thống của huyện vùng cao Lâm Bình mọi năm cứ vào khoảng thời gian từ ngày mùng 10 đến ngày 15 tháng Giêng hàng năm, huyện Lâm Bình sẽ diễn ra các lễ hội đầu xuân mang đậm nét văn hóa truyền thống của mỗi dân tộc như : Lễ hội Lồng tông của đồng bào dân tộc Tày, Lễ hội nhảy lửa của dân tộc Pà Thẻn, Lễ ăn mừng lúa mới của dân tộc Mông…