Lâm Bình nâng cao vai trò của người làm du lịch và cải thiện chất lượng dịch vụ du lịch
Huyện Lâm Bình được thiên nhiên ban tặng cho nơi đây hệ sinh thái đa dạng, với nhiều cảnh đẹp hùng vĩ, sơn thủy hữu tình, là nơi lưu giữ những giá trị văn hóa truyền thống đặc sắc của các dân tộc. Những năm qua, cấp ủy, chính quyền huyện đã triển khai thực hiện các cơ chế, chính sách khuyến khích đầu tư phát triển du lịch nhằm huy động các nguồn lực đầu tư vào phát triển và nâng cao chất lượng các dịch vụ phục vụ du lịch, bước đầu đã mang lại hiệu quả cho người dân và được du khách đánh giá cao. Tuy nhiện, về chất lượng phục vụ vẫn còn thiếu bài bản và chưa chuyên nghiệp nên chưa giữ được chân du khách ở lại lưu trú lâu dài.