Chuyển biến mạnh mẽ trong chuyển đổi số
Thực hiện Nghị quyết số 48-NQ/TU ngày 15/11/2021 của Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh về chuyển đổi số tỉnh Tuyên Quang đến năm 2025, định hướng đến năm 2030, Ban Thường vụ Đảng ủy Khối Các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh đã chủ động trong lãnh đạo, chỉ đạo các chi, đảng bộ cơ sở thực hiện chuyển đổi số; xác định chuyển đổi số là mục tiêu cho sự phát triển mới trong thực hiện nhiệm vụ chính trị, sản xuất kinh doanh. Sau gần 1 năm thực hiện việc chuyển đổi số, các hoạt động công tác, lao động, sản xuất, kinh doanh của các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp trong Khối đã có những kết quả tích cực.