Lâm Bình phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” Xuân Qúy Mão năm 2023
Thực hiện lời kêu gọi của Bác Hồ “Mùa Xuân là Tết trồng cây, làm cho đất nước càng ngày càng xuân”, sáng ngày 31/01/2023 (tức ngày mùng 10 tháng Giêng năm Qúy Mão” tại thôn Nà Va, xã Thượng Lâm, Huyện ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ huyện Lâm Bình đã tổ chức Lễ phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” Xuân Qúy Mão năm 2023. Dự buổi Lễ phát động có đồng chí Nguyễn Hưng Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQ tỉnh; đồng chí Nguyễn Thế Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, lãnh đạo Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn; lãnh đạo huyện Lâm Bình có đồng chí Nguyễn Thành Trung, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; Đặng Văn Sình, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện; lãnh đạo các cơ quan, đơn vị, cán bộ, công chức, viên chức chiến sỹ lực lượng vũ trang và nhân dân xã Thượng Lâm.