Hồng Quang đẩy mạnh phát triển kinh tế rừng
Với diện tích đồi rừng tương đối lớn, lâm nghiệp được xác định là thế mạnh trong phát triển kinh tế của xã Hồng Quang, huyện Lâm Bình. Đây là tiềm năng lớn để bà con nông dân chuyển dịch theo hướng sản xuất hàng hóa. Chính vì vậy, trong những năm qua, phát triển kinh tế từ rừng đã và đang được người dân trên địa bàn xã Hồng Quang quan tâm thực hiện và đã đem lại hiệu quả thiết thực giúp nhiều hộ gia đình thoát nghèo từ trồng rừng.