Xã Phúc Sơn tập trung trồng lạc vụ Xuân 2024
Vụ Xuân 2024, xã Phúc Sơn được UBND huyện Lâm Bình giao chỉ tiêu trồng 490 ha cây lạc. Xác định cây lạc cũng là một trong những cây trồng chủ lực, trong năm 2023 cây trồng này đã được Trung tâm KDTV sau NK cấp mã số vùng trồng, với diện tích hơn 10 ha. Hiện nay, xã Phúc Sơn đang tập trung chỉ đạo các thôn bản vận động bà con trồng lạc đảm bảo diện tích huyện giao và trồng theo đúng tiêu chuẩn kỹ thuật để nâng cao năng suất, chất lượng sản phẩm.