Sôi nổi Lễ hội lồng tông, Ngày hội văn hoá các dân tộc xã Bình An Xuân Giáp Thìn năm 2024
Nhằm giữ gìn và phát huy bản sắc văn hoá dân tộc và tạo không khí vui tươi phấn khởi trong dịp đầu xuân năm mới, trong 2 ngày 17 và 18/2, tức ngày mùng 8 và mùng 9 tháng Giêng năm Giáp Thìn, tại sân vận động Làng thanh niên thôn Tân Hoa, UBND xã Bình An đã tổ chức Lễ hội Lông tông, ngày hội văn hoá các dân tộc năm 2024. Dự Lễ hội có các đồng chí Đặng Văn Sình, Phó Bí thư Thường trực Huyện uỷ, Chủ tịch Hội đồng nhân dân huyện; Trịnh Văn Năm, Uỷ viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện uỷ; lãnh đạo một số cơ quan, đơn vị của huyện, UBND các xã, thị trấn, cùng đông đảo nhân dân trong xã và du khách thập phương.