Thị Trấn Lăng Can chủ động phòng chống dịch bệnh tả lợn châu phi
Thời gian qua, mặc dù các ngành chức năng, chính quyền địa phương trong huyện Lâm Bình đã tích cực triển khai nhiều biện pháp phòng, chống bệnh dịch tả lợn châu Phi. Tuy nhiên, do tính chất là diễn biến phức tạp, nên bệnh dịch tả lợn châu Phi đã tái phát trở lại trên địa bàn Thị trấn Lăng Can, huyện Lâm Bình. Để ổn định tình hình kinh tế, khống chế dịch bệnh, thị trấn Lăng Can hiện đang nỗ lực triển khai nhiều biện pháp để ngăn chặn dịch bệnh lây lan và giúp người dân sớm khắc phục khó khăn.