Hồng Quang quyết liệt khống chế bệnh viêm da nổi cục ở trâu, bò
Trước những diễn biến phức tạp của bệnh viêm da nổi cục trên trâu, bò. Trong thời gian qua UBND xã Hồng Quang, huyện Lâm Bình đã triển khai quyết liệt các biện pháp nhằm đẩy mạnh công tác tuyên truyền đến người dân về mức độ nguy hiểm của dịch bệnh. Xây dựng các phương án đối phó, khống chế dịch bệnh không để lây lan ra diện rộng, gây thiệt hại lớn cho người chăn nuôi.