Đảng bộ xã Thổ Bình lãnh đạo nhân dân phát triển kinh tế
Để lãnh đạo nhân dân phát triển kinh tế, cùng với việc chủ động bám sát tình hình thực tiễn của địa phương, đề ra các Nghị quyết chuyên đề, chương trình hành động cụ thể, để chỉ đạo thực hiện các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội của địa phương. Đảng bộ xã Thổ Bình, huyện Lâm Bình còn phát huy vai trò tiền phong gương mẫu của người đảng viên, trong việc tích cực phát triển kinh tế gia đình, để nhân dân học tập làm theo. Qua đó, góp phần nâng cao đời sống vật chất và tinh thần của người dân.